കാട്ടാനക്കുട്ടിക്ക് “Z ക്ലാസ് സുരക്ഷ”: ആനമലക്കാട്ടിലെ മനോഹര ദൃശ്യം

 

തമിഴ്‌നാട്ടിലെ ആനമല കടുവാ സങ്കേതത്തിലെ അഗാധമായ കാടുകളിൽ എവിടെയോ മനോഹരമായി ആനകുടുംബം സുഖമായി ഉറങ്ങുന്നു. ആനക്കുട്ടിക്ക് കുടുംബം ഇസഡ് ക്ലാസ് സുരക്ഷ നൽകുന്നത് എങ്ങനെയെന്ന് നിരീക്ഷിക്കുക. ഉറപ്പിനായി ആന മറ്റ് കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യം.വന്യജീവി ഫോട്ടോഗ്രാഫർ ധനു പരൻ ചിത്രീകരിച്ച വീഡിയോ ദൃശ്യം വൈറലായി . നിരവധി ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വീഡിയോ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ പങ്കുവെച്ചു . പ്രമുഖ വന്യ ജീവി ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ ആണ് ധനു പരന്‍ .

ആനമല സാങ്ച്വറി പശ്ചിമഘട്ടത്തിലെ ആനമല മലനിരകളിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്.ആനമല ടൈഗർ റിസർവ് പ്രാഥമികമായി കടുവകളുടെ സംരക്ഷണത്തിനുള്ള ഒരു സങ്കേതമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ദൂരദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വിനോദസഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുന്ന വൈവിധ്യമാർന്ന ജന്തുജാലങ്ങളുടെയും സസ്യജാലങ്ങളുടെയും ആവാസകേന്ദ്രമാണ് ഈ പ്രദേശം. ഇന്ത്യൻ ആന, ഇന്ത്യൻ പുള്ളിപ്പുലി, നീലഗിരി തഹ്ർ, സിംഹവാലൻ മക്കാക്ക്, ഗൗർ, നീലഗിരി ലംഗൂർ, സാമ്പാർ മാൻ, സ്ലോത്ത് ബിയർ മലബാർ സ്പൈനി ഡോർമൗസ് തുടങ്ങിയവയാണ് ബംഗാൾ കടുവ ഒഴികെയുള്ള ചില ജന്തുജാലങ്ങൾ. കോർമോറൻ്റ്, ടീൽ, താറാവ്, കാട, ജംഗിൾ ഫൗൾ, വേഴാമ്പൽ, ഏഷ്യൻ ബാർബറ്റ്, പരുന്ത് ഈഗിൾ, കിംഗ്ഫിഷർ തുടങ്ങി നിരവധി പക്ഷി ഇനങ്ങളും ഈ പ്രദേശത്ത് ഉണ്ട്. ഇവ കൂടാതെ പാമ്പ്, പല്ലി, തവള, ആമ തുടങ്ങിയ ഉഭയജീവികളും ഉരഗങ്ങളും ഈ പ്രദേശത്ത് സാധാരണയായി കാണപ്പെടുന്നു. കൂടാതെ, 2000-ലധികം സസ്യ ഇനങ്ങളെ ഇവിടെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

മുമ്പ് ഇന്ദിരാഗാന്ധി വന്യജീവി സങ്കേതം എന്നും ദേശീയോദ്യാനം എന്നും ആനമലൈ വന്യജീവി സങ്കേതം എന്നും അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന ആനമലൈ ടൈഗർ റിസർവ് , കോയമ്പത്തൂർ ജില്ലയിലെ പൊള്ളാച്ചി , വാൽപ്പാറ താലൂക്കുകളിലെ ആനമലൈ കുന്നുകളിലും തമിഴ്‌നാട്ടിലെ തിരുപ്പൂർ ജില്ലയിലെ ഉദുമലൈപേട്ട താലൂക്കിലും ഉള്ള ഒരു സംരക്ഷിത പ്രദേശമാണ് .

photo courtesy :dhanu pran (wild life photographer )

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *